nai

Zaɓin bawuloli na sinadarai

Mabuɗin zaɓi na bawul
1. Bayyana manufar bawul a cikin kayan aiki ko na'ura
Ƙayyade yanayin aiki na bawul: yanayin matsakaicin matsakaici, matsa lamba na aiki, yanayin aiki da tsarin sarrafawa, da dai sauransu.
2. Daidai zabar nau'in bawul
Madaidaicin zaɓi na nau'in bawul ya dogara ne akan cikakken fahimtar mai zane na duk tsarin samarwa da yanayin aiki azaman abin da ake buƙata. Lokacin zabar nau'in bawul, mai zane ya kamata ya fara fahimtar halaye na tsari da aikin kowane bawul.
3. Ƙayyade ƙarshen haɗin bawul
Daga cikin haɗin zaren, haɗin flange, da haɗin ƙarshen welded, biyun farko sune aka fi amfani da su. Bawuloli masu zare galibi bawuloli ne waɗanda ke da diamita na ƙima a ƙasa da 50mm. Idan diamita ya yi girma sosai, zai yi wahala sosai don shigarwa da rufe haɗin.
Wuraren da aka haɗa da flange sun fi sauƙi don shigarwa da rarrabawa, amma sun fi nauyi kuma sun fi tsada fiye da bawuloli masu haɗawa, don haka sun dace da haɗin bututu na diamita daban-daban da matsa lamba.
Haɗin walda ya dace da yanayin nauyi mai nauyi kuma yana da aminci fiye da haɗin flange. Duk da haka, yana da wahala a sake haɗawa da sake shigar da bawul ɗin da aka haɗa ta hanyar walda, don haka amfani da shi yana iyakance ga lokatai waɗanda yawanci zasu iya aiki da dogaro na dogon lokaci, ko kuma inda yanayin amfani ke da nauyi kuma zafin jiki ya yi girma.
4. Zaɓin kayan bawul
Lokacin zabar kayan harsashi na bawul, sassan ciki da farfajiyar rufewa, ban da la'akari da kaddarorin jiki (zazzabi, matsa lamba) da kaddarorin sinadarai (lalata) na matsakaicin aiki, tsabtar matsakaici (tare da ko ba tare da tsayayyen barbashi) ya kamata kuma a rike. Bugu da kari, ya zama dole a koma ga ka'idojin da suka dace na kasar da sashen masu amfani.
Zaɓin daidai da ma'ana na kayan bawul na iya samun mafi yawan rayuwar sabis na tattalin arziki da mafi kyawun aikin bawul. Jerin zaɓin kayan jikin bawul shine: jefa baƙin ƙarfe-carbon karfe-bakin karfe, kuma jerin zaɓin kayan hatimi shine: roba-jan karfe-alloy karfe-F4.
5. Wasu
Bugu da ƙari, ya kamata a ƙayyade ƙimar kwarara da matakin matsa lamba na ruwan da ke gudana ta hanyar bawul ɗin, kuma ya kamata a zaɓi bawul ɗin da ya dace ta amfani da bayanan da ke akwai (kamar kasidar samfurin bawul, samfuran samfuran bawul, da sauransu).

umarnin zaɓin bawul ɗin da aka saba amfani da shi

1: Umarnin zaɓi don bawul ɗin ƙofar
Gabaɗaya, bawul ɗin ƙofar ya kamata su zama zaɓi na farko. Baya ga dacewa da tururi, mai da sauran kafofin watsa labarai, bawul ɗin ƙofa kuma sun dace da kafofin watsa labarai waɗanda ke ɗauke da daskararrun granular da babban danko, kuma sun dace da bawuloli a cikin iska da ƙananan tsarin injin. Don kafofin watsa labarai masu ƙarfi, jikin bawul ɗin bawul ɗin ƙofar ya kamata ya sami ramukan sharewa ɗaya ko biyu. Don kafofin watsa labarai masu ƙarancin zafin jiki, yakamata a yi amfani da bawul ɗin ƙofar ƙananan zafin jiki na musamman.

2: Umarni don zaɓi na globe bawul
Ƙaƙwalwar dakatarwa ya dace da bututun da ba sa buƙatar juriya mai tsauri, wato, bututu ko na'urorin da ke da zafi mai zafi da matsakaicin matsa lamba waɗanda ba su la'akari da asarar matsa lamba, kuma sun dace da matsakaicin bututun kamar tururi tare da DN<200mm;
Ƙananan bawuloli na iya zaɓar bawul ɗin duniya, kamar bawul ɗin allura, bawul ɗin kayan aiki, bawul ɗin samfuri, bawul ɗin ma'aunin matsa lamba, da sauransu;
Ƙaƙwalwar tasha yana da gyare-gyaren gyare-gyare ko daidaitawar matsa lamba, amma daidaitattun daidaitawa ba su da girma, kuma diamita na bututu yana da ƙananan ƙananan, yana da kyau a yi amfani da bawul ɗin tsayawa ko magudanar magudanar ruwa;
Don kafofin watsa labarai masu guba sosai, yakamata a yi amfani da bawul ɗin duniya da aka rufe da bellow; duk da haka, bai kamata a yi amfani da bawul ɗin duniya don kafofin watsa labaru tare da babban danko da kafofin watsa labaru masu ƙunshe da barbashi waɗanda ke da sauƙin hazo, kuma kada a yi amfani da shi azaman bawul ɗin iska ko ƙananan bawul ɗin tsarin injin.
3:Bawul bawul umarnin zaɓin
Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ya dace da ƙananan zafin jiki, matsananciyar matsa lamba, da manyan hanyoyin watsa labarai. Yawancin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon za a iya amfani da su a cikin kafofin watsa labarai tare da tsayayyen barbashi da aka dakatar, kuma ana iya amfani da su a cikin foda da kafofin watsa labarai na granular bisa ga buƙatun kayan hatimi;
Ƙwararren ƙwallon ƙwallon ƙafa na cikakken tashoshi bai dace da daidaitawar kwarara ba, amma ya dace da lokatai waɗanda ke buƙatar buɗewa da sauri da rufewa, wanda ya dace da kashe gaggawa na haɗari; yawanci a cikin tsauraran aikin rufewa, lalacewa, hanyar wuya, saurin buɗewa da aikin rufewa, yankewar matsa lamba mai ƙarfi (bambancin matsa lamba), A cikin bututun da ke da ƙaramin amo, vaporization, ƙaramin ƙarfin aiki, da ƙaramin juriya na ruwa, ana ba da shawarar bawul ɗin ball.
Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ya dace da tsarin haske, ƙarancin yanke-kashe, da watsa labarai masu lalata; bawul ɗin ƙwallon ƙwallon kuma shine mafi kyawun bawul ɗin don ƙarancin zafin jiki da kafofin watsa labarai na cryogenic. Don tsarin bututu da na'urar kafofin watsa labaru mai ƙananan zafin jiki, ƙananan ƙwallon ƙwallon ƙarancin zafin jiki tare da bonnet ya kamata a zaɓa;
Lokacin zabar bawul ɗin ƙwallon ƙwallon da ke iyo, kayan wurin zama ya kamata su ɗauki nauyin ƙwallon da matsakaicin aiki. Manyan bawul ɗin ƙwallon ƙafa suna buƙatar ƙarin ƙarfi yayin aiki, DN≥
Bawul ɗin ball na 200mm yakamata yayi amfani da nau'in watsa kayan tsutsa; madaidaicin ƙwallon ƙwallon ƙafa ya dace da diamita mafi girma da lokuta mafi girma; Bugu da ƙari, bawul ɗin ƙwallon ƙwallon da aka yi amfani da shi don aiwatar da abubuwa masu guba da yawa da bututun matsakaici masu ƙonewa ya kamata su sami tsarin wuta da antistatic.
4: umarnin zaɓi bawul
Ƙaƙwalwar maƙarƙashiya ya dace da lokatai inda matsakaicin zafin jiki ya ragu kuma matsa lamba yana da girma, kuma ya dace da sassan da ke buƙatar daidaitawa da matsa lamba. Ba dace da matsakaici tare da babban danko da kuma dauke da m barbashi, kuma bai dace da keɓe bawul.
5: Umarnin zaɓin bawul ɗin zakara
Filogi bawul ya dace da lokatai waɗanda ke buƙatar buɗewa da sauri da rufewa. Gabaɗaya, bai dace da kafofin watsa labarai na tururi da mafi girman zafin jiki ba, don ƙananan zafin jiki da manyan kafofin watsa labarai na danko, har ma don kafofin watsa labarai tare da ɓangarorin da aka dakatar.
6: Umarnin zaɓin bawul ɗin bawul
Bawul ɗin Butterfly ya dace da babban diamita (kamar DN﹥600mm) da ɗan gajeren tsari, da kuma lokatai inda ake buƙatar daidaitawar kwarara da buƙatun buɗewa da sauri. Ana amfani da shi gabaɗaya don zafin jiki ≤
80 ℃, matsa lamba ≤ 1.0MPa ruwa, mai, matsa iska da sauran kafofin watsa labarai; saboda in mun gwada da babban matsa lamba na bawuloli na malam buɗe ido idan aka kwatanta da bawuloli na ƙofar kofa da bawul ɗin ball, bawul ɗin malam buɗe ido sun dace da tsarin bututu tare da ƙarancin buƙatun asarar matsa lamba.
7: Duba umarnin zaɓin bawul
Duba bawuloli gabaɗaya sun dace da tsaftataccen kafofin watsa labarai, ba don kafofin watsa labaru masu ɗauke da tsayayyen barbashi da ɗanko mai tsayi ba. Lokacin da ≤40mm, ya kamata a yi amfani da bawul ɗin dubawa na ɗagawa (kawai a yarda a shigar da shi akan bututun kwance); lokacin da DN = 50 ~ 400mm, ya kamata a yi amfani da bawul ɗin rajistan juyawa (za'a iya shigar da shi akan bututun da ke kwance da kuma a tsaye, kamar Shigar da bututun tsaye, jagorar kwarara na matsakaici ya zama daga ƙasa zuwa sama);
Lokacin DN≥450mm, ya kamata a yi amfani da bawul ɗin duba buffer; a lokacin da DN = 100 ~ 400mm, wafer rajistan bawul kuma za a iya amfani da; Ana iya yin bawul ɗin rajistan juyawa zuwa matsa lamba mai ƙarfi, PN na iya kaiwa 42MPa, ana iya amfani da shi ga kowane matsakaicin aiki da kowane kewayon zafin aiki bisa ga kayan daban-daban na harsashi da sassan rufewa.
Matsakaici shine ruwa, tururi, iskar gas, matsakaici mai lalata, mai, magani, da sauransu. Yanayin zafin aiki na matsakaici shine tsakanin -196 ~ 800 ℃.
8: Umarnin zaɓin bawul ɗin diaphragm
Bawul ɗin diaphragm ya dace da mai, ruwa, matsakaiciyar acidic da matsakaici mai ɗauke da daskararru da aka dakatar wanda zafin aiki bai wuce 200 ℃ ba kuma matsa lamba ƙasa da 1.0MPa. Bai dace da maganin kwayoyin halitta da matsakaicin matsakaicin oxidant;
Ya kamata a zaɓi bawuloli na diaphragm don kafofin watsa labaru na abrasive, kuma ya kamata a yi la'akari da teburin halaye masu gudana na bawul ɗin diaphragm lokacin zaɓar bawul ɗin diaphragm; ya kamata a zaɓi bawul ɗin diaphragm madaidaiciya don ruwa mai ɗanɗano, slurry siminti da kafofin watsa labarai na sedimentary; Kada a yi amfani da bawul ɗin diaphragm don bututun injin sai dai takamaiman buƙatu na hanya da kayan injin.

Tambaya da amsa zaɓin Valve

1. Wadanne muhimman abubuwa guda uku ne ya kamata a yi la'akari da su yayin zabar hukumar da za ta aiwatar?
Fitar da mai kunnawa ya kamata ya zama mafi girma fiye da nauyin bawul kuma ya kamata a daidaita daidai.
Lokacin duba daidaitattun haɗin kai, ya zama dole a yi la'akari da ko bambancin matsa lamba da aka ƙayyade ta bawul ɗin ya cika ka'idodin tsari. Lokacin da bambancin matsa lamba ya yi girma, dole ne a ƙididdige ƙarfin da ba daidai ba a kan spool.
Wajibi ne a yi la'akari da ko saurin amsawa na mai kunnawa ya dace da buƙatun aikin aiwatarwa, musamman ma mai kunna wutar lantarki.

2. Idan aka kwatanta da masu aikin pneumatic, menene halaye na masu kunna wutar lantarki, kuma wane nau'in fitarwa ne akwai?
Tushen wutar lantarki shine wutar lantarki, wanda yake da sauƙi kuma mai dacewa, tare da matsananciyar matsawa, juzu'i da rigidity. Amma tsarin yana da rikitarwa kuma amincin ba shi da kyau. Ya fi tsada fiye da pneumatic a cikin ƙanana da matsakaici. Ana amfani da shi sau da yawa a lokutan da babu tushen iskar gas ko kuma inda ba a buƙatar ƙaƙƙarfan tabbacin fashewa da hura wuta. Mai kunna wutar lantarki yana da nau'ikan fitarwa guda uku: bugun kusurwa, bugun layi, da juyi da yawa.

3. Me yasa bambancin matsa lamba na yanke-kwata ya kasance babba?
Bambance-bambancen da aka yanke na bawul na kwata-kwata ya fi girma saboda sakamakon da aka samu ta hanyar matsakaici a kan bawul core ko bawul farantin yana samar da ƙananan juzu'i a kan jujjuyawar juyawa, don haka zai iya tsayayya da babban bambanci. Bawuloli na malam buɗe ido da bawul ɗin ƙwallon ƙafa sune mafi yawan bawul ɗin juyawa kwata.

4. Wadanne bawuloli ne ake buƙatar zaɓar don jagorar kwarara? yadda za a zabi?
Wuraren sarrafa hatimi guda ɗaya irin su bawul ɗin kujeru ɗaya, bawul ɗin matsa lamba, da bawul ɗin hannu guda ɗaya ba tare da ramukan ma'auni suna buƙatar gudana ba. Akwai ribobi da fursunoni don gudana buɗewa da rufe kwarara. Bawul ɗin buɗaɗɗen nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in fure) yana aiki da kwanciyar hankali yana aiki da kwanciyar hankali, amma aikin tsaftace kansa da aikin rufewa ba shi da kyau, kuma rayuwar gajera ce; nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) tsaftacewa na tsaftacewa da kuma aikin rufewa mai kyau, amma kwanciyar hankali ba shi da kyau lokacin da diamita ya fi girma fiye da diamita na bawul.
Bawul ɗin kujeru guda ɗaya, ƙananan bawul masu gudana, da bawul ɗin hannun hatimi guda ɗaya galibi ana zaɓe su don buɗewa, kuma a rufe kwararar ruwa lokacin da akwai buƙatun gogewa ko tsabtace kai. Nau'in nau'in matsayi biyu mai saurin buɗewa siffa mai kulawa yana zaɓar nau'in rufaffiyar kwarara.

5. Baya ga bawul ɗin kujeru ɗaya da kujeru biyu da bawul ɗin hannu, wadanne bawuloli ke da ayyuka masu daidaitawa?
Bawuloli na diaphragm, bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin ƙwallon ƙwallon O-dimbin yawa (yafi yanke-kashe), bawul ɗin ƙwallon ƙwallon V mai siffar (babban rabon daidaitawa da tasirin shear), da bawul ɗin rotary na eccentric duk bawuloli ne tare da ayyukan daidaitawa.

6. Me yasa zaɓin samfurin ya fi mahimmanci fiye da lissafi?
Kwatanta lissafi da zaɓi, zaɓin ya fi mahimmanci kuma ya fi rikitarwa. Domin lissafin kawai ƙididdige ƙididdiga ne mai sauƙi, ba shi da kansa yana kwance cikin daidaiton tsarin ba, amma a cikin daidaitattun sigogin tsari da aka bayar.
Zaɓin zaɓi ya haɗa da abun ciki mai yawa, kuma ƙaramin rashin kulawa zai haifar da zaɓi mara kyau, wanda ba wai kawai yana haifar da ɓarna na ma'aikata, kayan aiki da albarkatun kuɗi ba, har ma da tasirin amfani mara gamsarwa, wanda ke haifar da matsalolin amfani da yawa, kamar aminci, tsawon rayuwa, da aiki. Quality da dai sauransu.

7. Me ya sa ba za a iya amfani da bawul ɗin da aka rufe sau biyu azaman bawul ɗin kashewa?
Amfanin madaidaicin madaidaicin wurin zama biyu shine tsarin ma'aunin ƙarfi, wanda ke ba da damar babban bambancin matsa lamba, amma babban hasaransa shine cewa saman biyun rufewa ba za su iya kasancewa cikin kyakkyawar hulɗa a lokaci ɗaya ba, yana haifar da babban ɗigo.
Idan aka yi amfani da shi ta hanyar wucin gadi da tilasta yin amfani da shi don yanke lokuta, sakamakon ba shi da kyau a fili. Ko da an yi masa gyare-gyare da yawa (kamar bawul ɗin hannun riga mai lamba biyu), bai dace ba.

8. Me yasa bawul ɗin wurin zama biyu yana da sauƙi don oscillate lokacin aiki tare da ƙaramin buɗewa?
Domin guda core, lokacin da matsakaici ne kwarara bude nau'i, da bawul kwanciyar hankali ne mai kyau; lokacin da matsakaici yana gudana rufaffiyar nau'in, kwanciyar hankalin bawul ba shi da kyau. Bawul ɗin wurin zama biyu yana da spools guda biyu, ƙananan spool yana cikin rufaffiyar ruwa, babban spool yana buɗewa.
Ta wannan hanyar, lokacin aiki tare da ƙaramin buɗewa, ƙwanƙwasa mai rufaffen bawul na iya haifar da girgizawar bawul, wanda shine dalilin da ya sa ba za a iya amfani da bawul ɗin kujeru biyu don yin aiki tare da ƙaramin buɗewa.

9. Menene halaye na madaidaiciyar madaidaiciyar bawul ɗin kujeru ɗaya? A ina ake amfani da shi?
Gudun ruwa yana da ƙananan, saboda akwai nau'in bawul ɗaya kawai, yana da sauƙi don tabbatar da hatimi. Matsakaicin adadin kwararar fitarwa shine 0.01% KV, kuma ana iya amfani da ƙarin ƙira azaman bawul ɗin kashewa.
Bambancin matsi da aka yarda yana da karami, kuma matsawar tana da girma saboda karfin da bai dace ba. Bawul △P na DN100 shine kawai 120KPa.
Ƙarfin kewayawa kaɗan ne. KV na DN100 shine kawai 120. Ana amfani dashi sau da yawa a lokatai inda yatsan ya zama ƙarami kuma bambancin matsa lamba bai yi girma ba.

10. Menene halaye na madaidaiciyar madaidaiciyar bawul ɗin kujeru biyu? A ina ake amfani da shi?
Bambancin matsin lamba da aka yarda yana da girma, saboda yana iya kashe yawancin ƙarfin da ba daidai ba. DN100 bawul △P ne 280KPa.
Babban iyawar wurare dabam dabam. KV na DN100 shine 160.
Yayyon yana da girma saboda ba za a iya rufe spools biyu a lokaci guda ba. Matsakaicin adadin kwararar fitarwa shine 0.1% KV, wanda shine sau 10 na bawul ɗin kujera ɗaya. Ana amfani da bawul ɗin kula da kujeru biyu kai tsaye a cikin lokatai tare da babban bambance-bambancen matsa lamba da ƙananan buƙatun ɗigo.

11. Me yasa aikin hana toshewa na madaidaiciyar bugun jini yana daidaita bawul ɗin mara kyau, kuma bawul ɗin bugun kusurwa yana da kyakkyawan aikin hana toshewa?
Ƙunƙarar bawul ɗin madaidaicin bugun jini yana matsawa a tsaye, kuma matsakaici yana gudana a ciki da waje. Hanyar da ke gudana a cikin rami na bawul ɗin ba makawa za ta juya kuma ta koma baya, wanda ke sa hanyar kwararar bawul ɗin ta zama mai rikitarwa (siffar tana kama da sifar “S” mai jujjuya). Ta haka ne ake samun matattun yankuna da dama, wadanda ke ba da sarari ga hazo na matsakaici, kuma idan al’amura suka ci gaba da tafiya haka to zai haifar da toshewa.
Jagoran jujjuyawa na bawul-juya kwata shine jagorar kwance. Matsakaicin yana shiga yana fita a kwance, wanda ke da sauƙin cire matsakaicin ƙazanta. A lokaci guda, hanyar da ke gudana yana da sauƙi, kuma sararin samaniya don matsakaicin hazo yana da ƙananan, don haka bawul na kwata-kwata yana da kyakkyawan aikin hana hanawa.

12. A waɗanne yanayi zan buƙaci amfani da madaidaicin bawul?

Inda gogayya ya yi girma kuma ana buƙatar madaidaicin matsayi. Misali, babban zafin jiki da ƙananan bawul ɗin kula da zafin jiki ko bawul ɗin sarrafawa tare da fakitin graphite mai sassauƙa;
Tsarin jinkirin yana buƙatar ƙara saurin amsawa na bawul ɗin daidaitawa. Misali, tsarin daidaita yanayin zafi, matakin ruwa, bincike da sauran sigogi.
Wajibi ne don ƙara ƙarfin fitarwa da kuma yanke ƙarfi na actuator. Misali, bawul ɗin wurin zama ɗaya tare da DN≥25, bawul ɗin wurin zama biyu tare da DN> 100. Lokacin da matsa lamba drop a duka iyakar bawul △ P> 1MPa ko mashigai matsa lamba P1> 10MPa.
A cikin aiki na tsarin daidaitawa na tsaga da kuma daidaita bawul, wani lokacin ya zama dole don canza yanayin buɗewar iska da rufewar iska.
Wajibi ne don canza halayen kwarara na bawul mai daidaitawa.

13. Menene matakai bakwai don sanin girman bawul ɗin daidaitawa?
Ƙayyade ƙididdigan kwarara-Qmax, Qmin
Ƙayyade bambancin matsa lamba mai ƙididdigewa-zaɓi ƙimar juriya S bisa ga halaye na tsarin, sa'an nan kuma ƙayyade bambancin matsa lamba (lokacin da bawul ɗin ya buɗe cikakke);
Ƙirƙirar ƙididdiga masu gudana-zaɓi madaidaicin ginshiƙi ƙididdiga ko software don nemo max da min na KV;
Zaɓin ƙimar KV—— Dangane da ƙimar KV max a cikin jerin samfuran da aka zaɓa, ana amfani da KV mafi kusa da gear farko don samun madaidaicin zaɓi na farko;
Ƙididdigar karatun digiri na buɗewa-lokacin da ake buƙatar Qmax, ≯90% buɗewar bawul; lokacin da Qmin ke ≮10% buɗewar bawul;
Haƙiƙa daidaitaccen ƙididdige ƙimar ƙididdige ƙididdigewa——gaba ɗaya buƙatu ya zama ≮10; Ractual:R buƙatun
An ƙayyade ma'auni-idan bai cancanta ba, sake zaɓar ƙimar KV kuma sake tabbatarwa.

14. Me yasa bawul ɗin hannun hannu ya maye gurbin kujera guda ɗaya da bawul ɗin kujeru biyu amma bai sami abin da kuke so ba?
Bawul ɗin hannun riga da ya fito a cikin shekarun 1960 an yi amfani da shi sosai a gida da waje a cikin 1970s. A cikin tsire-tsire na petrochemical da aka gabatar a cikin 1980s, bawul ɗin hannun hannu sun ƙididdige kaso mafi girma. A wancan lokacin, mutane da yawa sun gaskata cewa bawul ɗin hannu na iya maye gurbin bawuloli ɗaya da biyu. Bawul ɗin wurin zama ya zama samfur na ƙarni na biyu.
Har yanzu dai ba haka lamarin yake ba. Bawul ɗin kujeru ɗaya, bawul ɗin kujeru biyu, da bawul ɗin hannun riga duk ana amfani dasu daidai. Wannan saboda bawul ɗin hannun hannu kawai yana haɓaka nau'in throttling, kwanciyar hankali da kulawa fiye da bawul ɗin wurin zama ɗaya, amma nauyinsa, hana toshewa da alamun yabo sun yi daidai da bawul ɗin kujera ɗaya da biyu, ta yaya zai maye gurbin guda ɗaya da ninki biyu. wurin zama bawuloli Woolen tufafi? Saboda haka, ana iya amfani da su kawai tare.

15. Me ya sa za a yi amfani da hatimi mai ƙarfi kamar yadda zai yiwu don bawul ɗin rufewa?
Yayyowar bawul ɗin kashewa yana da ƙasa kaɗan gwargwadon yiwuwa. Ruwan bawul mai laushi mai laushi shine mafi ƙanƙanta. Tabbas, tasirin rufewa yana da kyau, amma ba shi da juriya kuma yana da ƙarancin aminci. Yin la'akari da ma'auni guda biyu na ƙananan ɗigo da abin dogara, hatimi mai laushi ba shi da kyau a matsayin mai wuya.
Misali, cikakken bawul mai sarrafa haske mai cikakken aiki, an rufe shi kuma an ɗora shi tare da kariyar gami mai jure lalacewa, yana da babban abin dogaro, kuma yana da ɗigon ɗigo na 10-7, wanda ya riga ya cika buƙatun bawul ɗin kashewa.

16. Me ya sa tushen bawul ɗin sarrafa bugun jini ya fi bakin ciki?
Ya ƙunshi ƙa'idar inji mai sauƙi: babban zamewar gogayya da ƙananan juzu'i. Bawul ɗin bawul ɗin bawul ɗin madaidaiciyar bugun jini yana motsawa sama da ƙasa, kuma tattarawar an ɗan matsawa, zai tattara tushen bawul ɗin sosai, yana haifar da babban bambanci na dawowa.
Don haka, an ƙera bawul ɗin bawul ɗin don ya zama ƙanƙanta sosai, kuma marufin yana amfani da fakitin PTFE tare da ɗan ƙaramin juzu'i don rage koma baya, amma matsalar ita ce tushen bawul ɗin bakin ciki ne, mai sauƙin lanƙwasa, da tattarawa. rayuwa gajeru ce.
Hanyar da ta fi dacewa don magance wannan matsala ita ce amfani da bawul ɗin balaguron balaguro, wato, bawul mai juyawa kwata. Tushensa ya fi kauri sau 2 zuwa 3 fiye da bututun bawul ɗin madaidaiciya. Hakanan yana amfani da tattarawar graphite na tsawon rai da taurin tushe. Da kyau, rayuwar tattarawa tana da tsayi, amma jujjuyawar juzu'i ƙanana ce kuma ja da baya ƙarami ne.

Kuna son ƙarin mutane su san ƙwarewar ku da ƙwarewar ku a wurin aiki? Idan kun tsunduma cikin aikin fasaha na kayan aiki, kuma kuna da masaniya game da kiyaye valve, da dai sauransu, zaku iya sadarwa tare da mu, watakila ƙwarewar ku da ƙwarewarku Za su taimaka wa mutane da yawa.


Lokacin aikawa: Nuwamba-27-2021